KaitoAnimaG Studio
ยินดีต้อนรับสู่เว็บบอร์ด KaitoAnimaG นะครับ หากท่านยังไม่ได้เป็นสมาชิก
ก็สมัครเลยนะครับเพราะถ้าไม่สมัครสมาชิกก็ไม่สามารภโพสได้นะครับ ส่วนใครที่เป็นอยุ่แล้วก็ ล็อคอินได้เลยคร้าบ สมาชิกกรูณาอ่านกฏด้วยนะครับ จะได้ไม่โดนแบน

Join the forum, it's quick and easy

ยินดีต้อนรับสู่เว็บบอร์ด KaitoAnimaG นะครับ หากท่านยังไม่ได้เป็นสมาชิก
ก็สมัครเลยนะครับเพราะถ้าไม่สมัครสมาชิกก็ไม่สามารภโพสได้นะครับ ส่วนใครที่เป็นอยุ่แล้วก็ ล็อคอินได้เลยคร้าบ สมาชิกกรูณาอ่านกฏด้วยนะครับ จะได้ไม่โดนแบน
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ชัวร์ หรือ มั่วนิ่ม Iris Zero กำลังจะเป็นอนิเม!?

2 posters

Go down

ชัวร์ หรือ มั่วนิ่ม Iris Zero กำลังจะเป็นอนิเม!? Empty ชัวร์ หรือ มั่วนิ่ม Iris Zero กำลังจะเป็นอนิเม!?

Post by widom0 Fri Apr 06, 2012 9:13 pm

ชัวร์ หรือ มั่วนิ่ม Iris Zero กำลังจะเป็นอนิเม!?
ชัวร์ หรือ มั่วนิ่ม Iris Zero กำลังจะเป็นอนิเม!? Spacer

ชัวร์ หรือ มั่วนิ่ม Iris Zero กำลังจะเป็นอนิเม!? News315-1

ความจริงว่าจะลงตั้งแต่เมื่อวานแล้วล่ะครับ แต่เพราะลงประกาศลิขสิทธิ์ไปแล้วไม่มีใครเชื่อ(น้อยใจนะเนี่ย ซิกๆ)ทำให้ผมชั่งใจรอวันอันหลอกลวงผ่านไปก่อนจึงย้อนกลับมาประกาศข่าวสารอีกครั้งหนึ่ง(ว่าไปนั่น)
เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า ก่อนอื่นต้องเท้าความก่อนว่าเมื่อวันที่31มี.ค.2555 ที่ผ่านมา ณ ประเทศญี่ปุ่นได้มีงานเกี่ยวกับอนิเมชั่นที่ยิ่งใหญ่งานหนึ่งถูกจัดขึ้น นั่นก็คืองาน ANIME CONTENTS EXPO ประจำปี 2012 งานเกี่ยวกับอนิเมชั่นญี่ปุ่นซึ่งจัดโดยค่ายอนิเมชั่นที่เคยดราม่ากับทางสภากรุงโตเกียว จนถอนตัวจาก งาน Tokyo Anime Fair( ที่ปีนี้เปลี่ยนเป็นงาน Tokyo International Anime Fair )แล้วมาออกเงินจัดกันเอง ซึ่งจุดนี้ผมขอไม่เท้าความถึงจุดนี้เพราะไม่เกี่ยวกับข่าวใครสนใจไปหาอ่านเองครับ
แน่นอนว่างานนี้ บ.Media Factory Inc. ค่ายพันธมิตรหลักของเราก็ร่วมงานด้วย ไฮไลหลักของงานคราวนี้คงจะหนีไม่พ้นอนิเมใหม่ที่กำลังจะฉายในอนาคต อย่าง Kononakani hitori imotogairu!,Asamade jyugyou Chu! แถมด้วยไอริสZero ที่โผล่มาโชว์บนหน้าจออย่างไม่มีปี่มีขลุ่ย ซึ่งจะบอกว่าเป็นการโปรโมทDrama-Cdก็ไม่น่าใช่ เพราะนี่เป็นงานขายอนิเมชั่น จะเอาของที่ไม่เกี่ยวข้องมาโชว์ทำไม ทำให้อดคิดไม่ได้ว่าท่าทางทั้งยอดขายฉบับรวมเล่มและ Drama-Cd คงจะดีจนทางค่ายอนุมัติให้เป็นอนิเมแล้วกระมัง และหากเป็นเช่นนั้นจริงก็คงต้องแสดงความเสียใจกับแฟนๆของ ชมรมรั่วมหากาฬ-D-Fragmentว่าปีนี้เราคงหมดสิทธิ์เห็นเหล่าชมรมเกม(เก๊)ออกมาวาดลวดลายในแบบอนิเมชั่นเป็นที่เรียบร้อยแล้วละคร้าบ

ที่มา http://blog.mediafactory.co.jp/comicalive/?p=12186

บ.ก. Lucky
widom0
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 23309
พลังน้ำใจ : 1

Character sheet
Admin Kaito:

Back to top Go down

ชัวร์ หรือ มั่วนิ่ม Iris Zero กำลังจะเป็นอนิเม!? Empty Re: ชัวร์ หรือ มั่วนิ่ม Iris Zero กำลังจะเป็นอนิเม!?

Post by bhoot Mon Apr 09, 2012 9:28 am

คิดว่าน่าจะชัวร์มากกว่ามั่วนิ่มครับ
ส่วนตัวแล้วก็อยากให้มี เหมือนกัน Very Happy
bhoot
bhoot
Admin Bhoot
Admin Bhoot

ค่าประสบการณ์ (Point) : 26212
พลังน้ำใจ : 145

ชัวร์ หรือ มั่วนิ่ม Iris Zero กำลังจะเป็นอนิเม!? Empty Re: ชัวร์ หรือ มั่วนิ่ม Iris Zero กำลังจะเป็นอนิเม!?

Post by widom0 Tue Apr 10, 2012 10:10 pm

ใช่เลยคับส่วนตัวผมว่าเรื่องนี้สนุกดีชัวร์ หรือ มั่วนิ่ม Iris Zero กำลังจะเป็นอนิเม!? 277638789
widom0
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 23309
พลังน้ำใจ : 1

Character sheet
Admin Kaito:

Back to top

- Similar topics