KaitoAnimaG Studio
ยินดีต้อนรับสู่เว็บบอร์ด KaitoAnimaG นะครับ หากท่านยังไม่ได้เป็นสมาชิก
ก็สมัครเลยนะครับเพราะถ้าไม่สมัครสมาชิกก็ไม่สามารภโพสได้นะครับ ส่วนใครที่เป็นอยุ่แล้วก็ ล็อคอินได้เลยคร้าบ สมาชิกกรูณาอ่านกฏด้วยนะครับ จะได้ไม่โดนแบน

Join the forum, it's quick and easy

ยินดีต้อนรับสู่เว็บบอร์ด KaitoAnimaG นะครับ หากท่านยังไม่ได้เป็นสมาชิก
ก็สมัครเลยนะครับเพราะถ้าไม่สมัครสมาชิกก็ไม่สามารภโพสได้นะครับ ส่วนใครที่เป็นอยุ่แล้วก็ ล็อคอินได้เลยคร้าบ สมาชิกกรูณาอ่านกฏด้วยนะครับ จะได้ไม่โดนแบน
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

One Piece แรงไม่หยุด เล่มที่ 60 ยอดขายทะลุ 3 ล้านเล่ม!

5 posters

Go down

One Piece แรงไม่หยุด เล่มที่ 60 ยอดขายทะลุ 3 ล้านเล่ม!  Empty One Piece แรงไม่หยุด เล่มที่ 60 ยอดขายทะลุ 3 ล้านเล่ม!

Post by ukidaa Sat Apr 09, 2011 10:43 pm

One Piece แรงไม่หยุด เล่มที่ 60 ยอดขายทะลุ 3 ล้านเล่ม!  One-piece-60

รู้สึกว่าพอได้เขียนถึงเรื่อง One Piece ทีไรส่วนใหญ่ก็ไม่พ้นเรื่องสถิติยอดขายทุกทีเลยสิน่า และครั้งนี้ก็อีกแล้วกับการทำลายสถิติของ One Piece เมื่อยอดขายเล่มที่ 60 จนถึงตอนที่เขียนข่าวนี้ สามารถทำยอดขายไปได้มากกว่า 3 ล้านเล่ม ซึ่งก็ได้ทำลายสถิติการ์ตูน(ต่อเล่ม)ที่มียอดขายมากที่สุดของ Oricon ตั้งแต่มีการนับสถิติกันมาตั้งแต่ปี 2008 เลยทีเดียว!!

ซึ่งนั้นก็ได้ทำให้ One Piece เล่มที่ 60 ครองแชมป์การ์ตูนขายรวมมากสุดของ Oricon ไปโดยปริยาย และตามมาติดๆ กับอันดับ 2 ที่ก็ไม่ใช่เรื่องไหนเลย ยังเป็น One Piece อีกเช่นกันกับเล่มที่ 61 ที่ตอนเขียนข่าวนี้ทำยอดขายรวมไปได้กว่า 2,996,545 เล่มแล้ว ทำให้ไม่ต้องสงสัยเลยว่าเล่มที่ 61 นี้จะเป็นอีกเล่มที่มียอดขายถึง 3 ล้านเล่มอย่างแน่นอน!

อืมก็เป็นข่าวความแรงของเรื่อง One Piece เค้าอย่างเคยล่ะนะ แฟนๆ ของเรื่องนี้คงจะดีใจกันอีกแล้วสิเนี่ย… Very Happy

เครดิต : Akibatan Neutral
ukidaa
ukidaa
Mod Cartoon talk

ค่าประสบการณ์ (Point) : 24945
พลังน้ำใจ : 29

Back to top Go down

One Piece แรงไม่หยุด เล่มที่ 60 ยอดขายทะลุ 3 ล้านเล่ม!  Empty Re: One Piece แรงไม่หยุด เล่มที่ 60 ยอดขายทะลุ 3 ล้านเล่ม!

Post by DarkandBright Sun Apr 10, 2011 8:39 am

เหอๆ ยินดึด้วย
แต่ส่วนตัวแล้วผมไม่ชอบเรื่องนี้อ่ะ Rolling Eyes
DarkandBright
DarkandBright
Admin Bright
Admin Bright

ค่าประสบการณ์ (Point) : 25258
พลังน้ำใจ : 75

Character sheet
Admin Kaito:

http://www.bir123456.ob.tc

One Piece แรงไม่หยุด เล่มที่ 60 ยอดขายทะลุ 3 ล้านเล่ม!  Empty Re: One Piece แรงไม่หยุด เล่มที่ 60 ยอดขายทะลุ 3 ล้านเล่ม!

Post by NanJi Sun Apr 10, 2011 6:52 pm

Spoiler:

ยังไงก็ยินดีกับยอดขายด้วยนะคะ
NanJi
NanJi
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 24698
พลังน้ำใจ : 75

Post by ukidaa Sun Apr 10, 2011 8:43 pm

=w= เราก็เฉยๆกับเรื่องนี้ ลายเส้นไม่โมเอะเอาซ่ะเลย = =;

เเต่ก็นะ ก็ยินดีด้วยกับยอดขายนะค่ะ ยอดขายสูงมาก Very Happy
ukidaa
ukidaa

ค่าประสบการณ์ (Point) : 24945
พลังน้ำใจ : 29

Post by persephone Wed May 25, 2011 5:08 pm

ก็ของมันเทพ โฮะๆๆๆ Embarassed
persephone
persephone
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 23759
พลังน้ำใจ : 1

Post by nasties Tue Jun 21, 2011 1:07 am

คนเขียน ตอนหนุ่มก็หล่อมากกกกกกกกกกกก นะคะ โอ๊ยยย ละลายยย ><
nasties
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 23683
พลังน้ำใจ : 6

Back to top

- Similar topics