KaitoAnimaG Studio
ยินดีต้อนรับสู่เว็บบอร์ด KaitoAnimaG นะครับ หากท่านยังไม่ได้เป็นสมาชิก
ก็สมัครเลยนะครับเพราะถ้าไม่สมัครสมาชิกก็ไม่สามารภโพสได้นะครับ ส่วนใครที่เป็นอยุ่แล้วก็ ล็อคอินได้เลยคร้าบ สมาชิกกรูณาอ่านกฏด้วยนะครับ จะได้ไม่โดนแบน

Join the forum, it's quick and easy

ยินดีต้อนรับสู่เว็บบอร์ด KaitoAnimaG นะครับ หากท่านยังไม่ได้เป็นสมาชิก
ก็สมัครเลยนะครับเพราะถ้าไม่สมัครสมาชิกก็ไม่สามารภโพสได้นะครับ ส่วนใครที่เป็นอยุ่แล้วก็ ล็อคอินได้เลยคร้าบ สมาชิกกรูณาอ่านกฏด้วยนะครับ จะได้ไม่โดนแบน
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

อาจจะมี “Madoka 2″ ในแบบอบอุ่นหัวใจอย่างแท้จริง

Go down

อาจจะมี “Madoka 2″ ในแบบอบอุ่นหัวใจอย่างแท้จริง Empty อาจจะมี “Madoka 2″ ในแบบอบอุ่นหัวใจอย่างแท้จริง

Post by ukidaa Mon Mar 21, 2011 7:53 pm

อาจจะมี “Madoka 2″ ในแบบอบอุ่นหัวใจอย่างแท้จริง Madoka2heartwarming

ถ้าหากคิดว่า Mahou Shoujo Madoka Magica ยัง “อบอุ่นหัวใจ” กันไม่พอแล้วล่ะก็ คราวนี้แฟนๆ อาจจะได้ “อบอุ่นหัวใจ” กันจริงๆ ก็ได้ เพราะจากนิตยสาร Quarterly S เดือนเมษายน 2011 ได้ไปสัมภาษณ์ Shinbo Akiyuki ผู้กำกับผู้อยู่เบื้อหลัง(ในหลายๆ ความหมาย)ของเรื่องนี้มา และเขาก็ได้เปิดเผยว่า…

อาจจะมี “Madoka 2″ ในแบบอบอุ่นหัวใจอย่างแท้จริง Scanquarterlys

เขาอยากจะทำ “Madoka 2″ ที่เป็นเรื่องราวแบบ side story ของอนิเมะเรื่องนี้ออกมา โดยเขากล่าวว่า Urobuchi Gen สามารถแต่งเรื่องราวและเขียนบทออกมาได้อย่างยอดเยี่ยม ทำให้เขาคิดว่าตัวละครในเรื่องนี้ “แข็งแรง” พอที่จะนำไปสร้างเป็นเรื่องราวแบบอื่นๆ ได้อีก แต่ถึงอย่างนั้นเขาก็ได้บอกว่าอยากจะทำออกมาในแนว “เรื่องราวใสๆ ” ที่เต็มไปด้วยความสุขและรอยยิ้มแทน

ในตอนที่ผู้สัมภาษณ์พูดแนะนำทำนองว่า ถ้าอนิเมะเรื่องนี้นำเสนอ “ความอบอุ่นหัวใจ” ในอีกแบบคนดูอาจจะชอบก็ได้ เขาก็ได้บอกว่าในเวอร์ชั่นใสๆ เราอาจจะได้เห็นอย่าง ฉากในห้องอาบน้ำ เรื่องราวชีวิตรักของอาจารย์ Kazuko หรือเรื่องที่ทำงานของแม่ Madoka ก็เป็นได้ ซึ่งถ้าเป็นไปได้เขาก็อยากทำ Season 2 หรือ Side story ออกมาในแบบใสๆ ไปวันๆ ดูบ้างนั่นล่ะ

ก็น่าสนใจไม่น้อยนะ แต่หวังว่าคงไม่หลอกกันอีกก็พอ…

เครดิต : akibatan
ukidaa
ukidaa
Mod Cartoon talk
Mod Cartoon talk

ค่าประสบการณ์ (Point) : 24955
พลังน้ำใจ : 29

Back to top Go down

Back to top

- Similar topics