KaitoAnimaG Studio
ยินดีต้อนรับสู่เว็บบอร์ด KaitoAnimaG นะครับ หากท่านยังไม่ได้เป็นสมาชิก
ก็สมัครเลยนะครับเพราะถ้าไม่สมัครสมาชิกก็ไม่สามารภโพสได้นะครับ ส่วนใครที่เป็นอยุ่แล้วก็ ล็อคอินได้เลยคร้าบ สมาชิกกรูณาอ่านกฏด้วยนะครับ จะได้ไม่โดนแบน

Join the forum, it's quick and easy

ยินดีต้อนรับสู่เว็บบอร์ด KaitoAnimaG นะครับ หากท่านยังไม่ได้เป็นสมาชิก
ก็สมัครเลยนะครับเพราะถ้าไม่สมัครสมาชิกก็ไม่สามารภโพสได้นะครับ ส่วนใครที่เป็นอยุ่แล้วก็ ล็อคอินได้เลยคร้าบ สมาชิกกรูณาอ่านกฏด้วยนะครับ จะได้ไม่โดนแบน
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เเนะนำการ์ตูนเรื่อง Hanamaru Kindergarten (ฮานามารุ อนุบาลเด็กดีนะจะบอกให้)

Kaito
ukidaa
6 posters

Go down

เเนะนำการ์ตูนเรื่อง Hanamaru Kindergarten (ฮานามารุ อนุบาลเด็กดีนะจะบอกให้) Empty เเนะนำการ์ตูนเรื่อง Hanamaru Kindergarten (ฮานามารุ อนุบาลเด็กดีนะจะบอกให้)

Post by ukidaa Wed Mar 09, 2011 8:21 am

เเนะนำการ์ตูนเรื่อง Hanamaru Kindergarten (ฮานามารุ อนุบาลเด็กดีนะจะบอกให้) Hanamaru

เป็นเรื่องราวของซึจิดะ หนุ่มแว่นแสนธรรมดา หลังเรียนจบก็หันมาทำอาชีพครูอนุบาล
ในวันที่เริ่มไปสอนวันแรกก็ดันตื่นสาย และกำลังจะไปพิธีปฐมนิเทศที่โรงเรียนของวันแรกช้า
แต่ระหว่างทางที่จะไปโรงเรียนบังเอิญเจอสาวน้อยตัวนิดชั้นอนุบาล กำลังยืนเล่นกระโดดเล่นอยู่คนเดียว
ซึจิดะเลยเข้าไปทักด้วยความเป็นห่วง แต่หนู อันสุ ก็ดันคิดว่ามีเขามาขอจีบซะได้
แถมยังปฎิเสธทันควันไม่ฟังเสียงคัดค้านของพี่ชายซะอีก
พอไปถึงโรงเรียนอนุบาล เกิดเหตุไม่คาดฝันให้ซึจิดะได้ช่วยชีวิตหนูอันซุเข้าพอดี
อันซุก็ปิ๊งเข้าอย่างจัง ปฎิญานว่าจะขอเป็นจ้าวสาวของเขา
และความบังเอิญที่แม่ของอันซุ ก็ดันเป็นรุ่นพี่ที่สนิทของพระเอกของเราตั้งแต่สมัยเรียนม.ปลาย
เลยสนับสนุนลูกอย่างเต็มที่ ฮา...
และความบังเอิญไม่สิ้นสุด ก็ยังได้หนูอันสุจอมแก่นมาป็นศิษย์ประจำชั้นซะด้วย
แต่ความรักของอันซุจังก็ต้องมีอุปสรรคสำคัญ เนื่องจากซึจิดะก็ได้แอบหลงรัก
คุณครูอนุบาลสาวแสนสวยซึ่งสอนอยู่อีกห้องนาม ยามาโมโตะ
เป็นผู้หญิงที่เพอเฟค ใจโอบอ้อมอารี แถมเป็นคนมองโลกในแง่ดีสุดๆ
แต่เซนส์ความรักตายด้าน เพราะไม่เคยรู้ตัวเลยว่ามีเหล่าตัวผู้ทั้งหลายหมายปองเธอ
ซึจิดะจะลงเอยกับใคร อันซุจะสมหวังหรือไม่ ติดตามชมค่ะ

เเนะนำตัวละคร

เเนะนำการ์ตูนเรื่อง Hanamaru Kindergarten (ฮานามารุ อนุบาลเด็กดีนะจะบอกให้) 106343013

คุณครูซึจิดะ นาโอซึมิ (ซึจจี้)
คุณครูประจำชั้นคนใหม่ อนุบาล 1 ห้องซากุระ ชื่อเล่นว่า(ซึจจี้)เป็นคุณครูผู้ชายเพียงคนเดียว
ในโรงเรียนอนุบาลฮานามารุ ชอบทานบะหมี่กึ่งสำเร็จรูป เล่นเกมโต้รุ่งจนมาทำงานสาย แถมยังเอาเกม NDS มาเล่นที่โรงเรียนอีกต่างหาก
ดูเหมือนไม่เอาไหนกลับเป็นที่ชื่นชอบของเด็กๆ โดยเฉพาะอันซุที่ตกหลุมรักแต่เจ้าตัวไม่เล่นด้วย เพราะเขาเองก็แอบชอบคุณครูยามาโมโตะอยู่..(น่าสงสารได้แต่ชอบเค้าฝ่ายเดียว)

เเนะนำการ์ตูนเรื่อง Hanamaru Kindergarten (ฮานามารุ อนุบาลเด็กดีนะจะบอกให้) T_106343009

ฮิอิรางิ(ฮีจัง)
สาวน้อยผู้ทำหน้านิ่งได้เกือบตลอดเวลา ออกจะเป็นสาวน้อยที่ดูเย็นชา แต่แท้จริงแล้วรักเพื่อนมากกว่าใครๆ เนื่องจากชอบอ่านหนังสือมาก
จึงมีความรู้รอบตัวเยอะเกินกว่าเด็กในวัยเดียวกันซึ่งทำให้กลายเป็นกุนซือด้านความรักให้กับ
อันซุอยู่บ่อยครั้ง อีกทั้งฮีจังยังชอบที่จะแต่งคอสเพลย์เป็นตุ๊กตาสัตว์ต่างๆ

เเนะนำการ์ตูนเรื่อง Hanamaru Kindergarten (ฮานามารุ อนุบาลเด็กดีนะจะบอกให้) T_106343023

ฮานามารุ
เป็นศิลปิน เป็นคนรักของมายูมิ ผู้กำเนิดเรื่องฮานามารุนั้นเอง
(เอาชื่อตัวเองมาตั้งนี้ชั่งกล้าเนอะ อิอิ)

เเนะนำการ์ตูนเรื่อง Hanamaru Kindergarten (ฮานามารุ อนุบาลเด็กดีนะจะบอกให้) T_106343018

ซากุระ
คุณแม่ของอันซุเป็นรุ่นพี่สมัยเรียนมัธยมของคุณครูซึจิดะ เธอแต่งงานกับอาจารย์ที่มีอายูมากกว่าเธอ
และยังส่งเสริมเรื่องความรักให้กับอันซุอีกด้วย
คนนี้ก็แต่งงานกะครูตัวเอง จะสนับสนุนลูกสาวก็ไม่แปลกใจเลย ให้ตายสิ

เเนะนำการ์ตูนเรื่อง Hanamaru Kindergarten (ฮานามารุ อนุบาลเด็กดีนะจะบอกให้) T_106343011

โคอุเมะ
เป็นเด็กน่ารักเรียบร้อย พูดน้อย ไม่ค่อยกล้าพูด ขี้อาย ชอบเล่นตุ๊กตาโดยเฉพาะตุ๊กตาแพนด้าเหมียว
(แพนด้าเนโกะ) จะเห็นได้ว่าไปไหนมาไหนต้องกอดไว้เกือบจะประจำ เธอเป็นคนที่ร้องไห้ได้ง่ายพอสมควรและรักเพื่อนๆ
ไม่แพ้ใคร เช่นกัน มักจะเป็นผู้ที่ร่วมทำอะไรก็ตามที่อันซุและฮิอิรางิคิดจะทำ

เเนะนำการ์ตูนเรื่อง Hanamaru Kindergarten (ฮานามารุ อนุบาลเด็กดีนะจะบอกให้) T_106343008

อันซุ
สาวน้อยผมสีทองผู้ร่าเริงสดใส กำลังมีความรักให้กับครูประจำชั้น มักก่อเรื่องวุ่นๆให้คุณครูอยู่เสมอเป็นคนที่รักเพื่อนและมีน้ำใจมาก เจ้าตัวนั้น
อยากจะโตเป็นผู้ใหญ่ไวๆ เพราะจะได้เป็นเจ้าสาวของซึจิดะ(ซึจจี้)ที่รักนั่นเองแถมคุณแม่ของอันซุยัง ให้ท้ายลูกสาวเสียด้วยและเธอยังเห็นคุณครู
ยามาโมโตะ เป็นคู่แข่งด้านความรักอีกต่างหาก

เเนะนำการ์ตูนเรื่อง Hanamaru Kindergarten (ฮานามารุ อนุบาลเด็กดีนะจะบอกให้) T_106343015

ซึจิดะ ซัทสึกิ
เธอมักจะเสียงดังใส่พี่ชายเมื่อเนื้อตัวตัวสกปรก แต่ในความเป็นจริงแล้วเธอรักพี่ชาย
ของเธอมากๆน่ะ ฮุฮุ

เเนะนำการ์ตูนเรื่อง Hanamaru Kindergarten (ฮานามารุ อนุบาลเด็กดีนะจะบอกให้) 106343014

คุณครูยามาโมโตะ นานาโกะ
ครูสาวสวยผู้จะใจดีประจำชั้นอนุบาล1ห้องลูกท้อ เป็นที่รักของเด็กๆทุกคน ในโรงเรียนรวมถึงคุณครูซึจิดะ(ซึจจี้)และแต่เจ้าตัวแสนจะซื่อเกินกว่าจะรู้ ความในใจของซึจจี้ นั่นก็เป็นเพราะว่าในใจของเธอมีแต่พวกเด็กๆนั่นเองแม้เธอจะเป็นผู้ที่แสนดี เพียงไร แต่ยังไงก็จัดได้ว่าเป็นศัตรูหัวใจของอันซุจังอยู่ดี
(ก็สวย น่ารักแถมยังอึ๋มอีกนี่น่ะ ฮุฮุ)

ดูกันเเล้วก็ช่วยเป็นกำลังใจด้วย ได้เอามาอัพให้บ่อยๆนะค่ะ!!!!
ukidaa
ukidaa
Mod Cartoon talk

ค่าประสบการณ์ (Point) : 25005
พลังน้ำใจ : 29

Back to top Go down

เเนะนำการ์ตูนเรื่อง Hanamaru Kindergarten (ฮานามารุ อนุบาลเด็กดีนะจะบอกให้) Empty Re: เเนะนำการ์ตูนเรื่อง Hanamaru Kindergarten (ฮานามารุ อนุบาลเด็กดีนะจะบอกให้)

Post by Kaito Wed Mar 09, 2011 10:32 am

ครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ
อิอิ
Kaito
Kaito
Admin Kaito
Admin Kaito

ค่าประสบการณ์ (Point) : 29127
พลังน้ำใจ : 371

Character sheet
Admin Kaito:

http://kaito.forumth.com

เเนะนำการ์ตูนเรื่อง Hanamaru Kindergarten (ฮานามารุ อนุบาลเด็กดีนะจะบอกให้) Empty Re: เเนะนำการ์ตูนเรื่อง Hanamaru Kindergarten (ฮานามารุ อนุบาลเด็กดีนะจะบอกให้)

Post by ukidaa Wed Mar 09, 2011 5:28 pm

เเอบบ่นอุบอิบนิดหน่อย ห้องนี้ไม่มีใครอัพเลย =3=

เเต่เรื่องนี้เด็กๆน่ารักมาก>< เรียกว่าโลลิดีไหมเนี้ย =[]=..
ukidaa
ukidaa

Post by champnohell Thu Mar 10, 2011 5:16 pm

เรื่องนี้ผมชอบครับ ซื้อมังงะมาอ่านแล้วรุ้สึกได้ถึงความรักของเด็กสาวตัวน้อย
ที่ไร้เดียงสา Very Happy
champnohell
champnohell
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 24964
พลังน้ำใจ : 38

Character sheet
Admin Kaito:

Post by ukidaa Thu Mar 10, 2011 5:22 pm

champnohell wrote:เรื่องนี้ผมชอบครับ ซื้อมังงะมาอ่านแล้วรุ้สึกได้ถึงความรักของเด็กสาวตัวน้อย
ที่ไร้เดียงสา Very Happy

เด็กน้อยน่าร้ากกก โลลิๆ เรื่องนี้เค้าอ่านมังงะไป4รอบเเล้วมั้ง? ไม่ยอมออกเล่มใหม่ส่ะที เรื่องนี้เเอนิเมสนุกมาก

คอมเฟริมๆ
ukidaa
ukidaa

Post by onjaimaikhon Sun Mar 13, 2011 8:18 pm

เด็กๆน่ารักดีนะค่ะ

ไว้จะลองหามาอ่านดูค่ะ

ขอบคุณที่แนะนำนะค่ะ
onjaimaikhon
onjaimaikhon
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 24224
พลังน้ำใจ : 0

Post by ukidaa Sun Mar 13, 2011 8:26 pm

http://kaito.forumth.com/t310-topic โหลดที่นี้เลยจร้า
ukidaa
ukidaa

Post by kaze-juon Wed Mar 16, 2011 10:39 pm

สงสารซึจจี้อ่าา
ซึจจี้นน่าร้ากกก -///-
kaze-juon
kaze-juon
Mod music Anime

ค่าประสบการณ์ (Point) : 24943
พลังน้ำใจ : 37

Post by ukidaa Thu Mar 17, 2011 4:23 pm

งั้นหรอ เค้าชอบ ฮีจังมากกว่า ดูเป็นผู้ใหญ่เเบบเด็กๆ? 555+

ฮีจังชอบเเต่งคอสเพลด้วยล่ะ น่าร้ากกกก>/////<
ukidaa
ukidaa

Post by kaze-juon Fri Mar 18, 2011 12:24 am

ฮีจังก็น่าร้ากกก
ชอบเหมือนกันเลยอ่า
kaze-juon
kaze-juon

ค่าประสบการณ์ (Point) : 24943
พลังน้ำใจ : 37

Post by bhoot Fri Mar 18, 2011 10:58 am

เรื่องนี้ดูๆด้ตอนเดียวเอง
แต่ก็หนุกดีนะ แต่เรื่องมันดูเนิ้บๆ
อิอิ
bhoot
bhoot
Admin Bhoot
Admin Bhoot

ค่าประสบการณ์ (Point) : 26242
พลังน้ำใจ : 145

Post by ukidaa Mon Mar 21, 2011 7:46 pm

=[]= อยากบอกว่าคนที่ชอบเเนวโลลิก็จะสนุกมากเเหละนะ เเต่สายอื่นก็คิดว่าคงจะไม่ค่อยชอบสักเท่าไหร่
ukidaa
ukidaa

Back to top

- Similar topics