KaitoAnimaG Studio
ยินดีต้อนรับสู่เว็บบอร์ด KaitoAnimaG นะครับ หากท่านยังไม่ได้เป็นสมาชิก
ก็สมัครเลยนะครับเพราะถ้าไม่สมัครสมาชิกก็ไม่สามารภโพสได้นะครับ ส่วนใครที่เป็นอยุ่แล้วก็ ล็อคอินได้เลยคร้าบ สมาชิกกรูณาอ่านกฏด้วยนะครับ จะได้ไม่โดนแบน

Chobits Digital Lady [Sub-Thai]

Page 1 of 8 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  Next

View previous topic View next topic Go down

Chobits Digital Lady [Sub-Thai]

Post by Otaku Fight on Mon Dec 27, 2010 7:28 pm

ดิจิทัล เลดี้ (ญี่ปุ่น: ちょびっツ Chobittsu ?) เป็นการ์ตูนญี่ปุ่น ที่ได้รับความนิยม แต่งขึ้นโดยกลุ่มนักวาดการ์ตูน แคลมป์ มีเนื้อหา อยู่ในอนาคตในยุคที่มนุษย์มีความสามารถในการประดิษฐ์ คอมพิวเตอร์ ให้มีลักษณะเหมือนคนได้ โดยเนื้อเรื่องจะพูดถึงการตามหา "คนของฉันคนเดียว" ของคอมพิวเตอร์เครื่องหนึ่งที่ชื่อว่า ชี

โพสก่อนนะครับ

Otaku Fight
Mod Anime Sub
Mod Anime Sub

ค่าประสบการณ์ (Point) : 11502
พลังน้ำใจ : 47

Character sheet
Admin Kaito:

View user profile

Back to top Go down

Re: Chobits Digital Lady [Sub-Thai]

Post by ndesign on Thu Jan 06, 2011 12:52 am

ขอบคุณมากเลยค่ะ กำลังหาอยู่พอดี

ndesign
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 10825
พลังน้ำใจ : 0

Re: Chobits Digital Lady [Sub-Thai]

Post by desolatez on Thu Feb 03, 2011 10:22 pm

ขอบคุณมากเลยจ้า Very Happy

desolatez
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 10690

Post by INSANe on Sat Feb 05, 2011 12:23 am

ขอบคุณมากนะ

เป็นผลงานของป้าแคลมป์ที่เราอยากดูมานานแล้ว

ขอบใจคนปล่อยมากมายเลยนะ

INSANe
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 10703
พลังน้ำใจ : 3

Post by kanomi on Sat Feb 05, 2011 9:35 am

ขอบคุมากๆนะคะ

kanomi
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 10685

Post by K-Kolate on Thu Feb 10, 2011 2:10 pm

-o-

ครบป่าวครับ (พอดีม่เห็นฮาาา)

K-Kolate
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 10678
พลังน้ำใจ : -12

Post by poab5555 on Thu Feb 10, 2011 4:37 pm

เป็นเรื่องเกี่ยวกับอะไรอะครับ

poab5555
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 10945

Post by mantou on Thu Feb 10, 2011 5:20 pm

มันเป็นเรื่องของคอมพิวเตอร์หุ่นยนต์ที่มีรูปลักษณ์เป็นคน ได้อย่างลงตัว โชบิทส์ดำเนินเรื่องด้วยพล๊อตที่ต้องการเสนอเรื่องราวความรักของคนกับเทคโนโลยีและ “เล่น” กับความกลัวเทคโนโลยีของมนุษย์

เรื่องราวเกิดขึ้นเมื่อโลกอยู่ในยุคซึ่งพึ่งพาเทคโนโลยีมาก ในเมืองใหญ่ ทุกคนมีคอมพิวเตอร์ที่มีรูปร่างเป็นมนุษย์พกพาไปไหนต่อไหน ฮิเดกิพระเอกของเรานี่สิ เป็นนักเรียนเตรียมเอ็นทรานซ์ผู้ยากจนไม่มีปัญญามีคอมพิวเตอร์สักเครื่อง วันหนึ่งดันเก็บคอมพิวเตอร์รูปคนได้ตัวหนึ่ง แล้วเรื่องราวมากมายจึงเกิดขึ้น

คำแรกที่คอมพิวเตอร์สาวน้อยเปล่งออกมาจากปากคือ “ชี” เธอจึงได้ชื่อตามนั้น ชีเรียนรู้สิ่งต่างๆ ตามที่ฮิเดกิสอน เริ่มเรียนรู้สิ่งต่างๆ มากขึ้น ฮิเดกิกับชีเป็นคู่หลักของเรื่อง ความสัมพันธ์คู่ของฮิเดกิและชีเริ่มมาจากความรู้สึกที่ฮิเดกิต้องการใช้ประโยชน์จากชีซึ่งเป็นคอมพิวเตอร์ ตามมาด้วยความรับรู้ของฮิเดกิว่าชีเป็นสิ่งเร้าที่ทำให้เขาเกิดอารมณ์ทางเพศ ความรู้สึกต้องการใช้ประโยขน์ผนวกกับความหวังใจในเชิงกามารมณ์นั้นปูทางให้ชีเริ่มมีความสำคัญต่อฮิเดกิในเชิงจิตใจ เริ่มก่อความผูกพันธ์ ความสัมพันธ์ลักษณะนี้เองนำมาสู่ภาวะการต่อสู้กันของความคิดสองอย่าง คือ ความรักที่เขามีต่อชีซึ่งเป็นคอมพิวเตอร์กับการที่คนควรมีความสัมพันธ์กับคนด้วยกันเอง

ความจริงแล้วชีเป็นคอมพิวเตอร์ที่อิจิโร่ ผู้สร้างระบบคอมพิวเตอร์รูปคนเป็นคนแรกสร้างให้เป็นของขวัญแก่ภรรยาคือฮิบิย่าซึ่งต่อมากลายเป็นผู้ดูแลหอพักที่ฮิเดกิอาศัยอยู่และยังเป็นผู้เขียนหนังสือภาพเขียนเรื่องราวขนานกับชีวิตของชีและฮิเดกิด้วยหวังจะให้คอมพิวเตอร์ซึ่งถือเป็นลูกๆ ของตนมีความสุขในรักแท้ ตอนแรกอิจิโร่สร้างคอมพิวเตอร์ชื่อ เฟรย่าขึ้นมาก่อน แล้วจึงสร้างเอลด้าขึ้นมาเป็นเพื่อนกัน เรียกทั้งสองว่า โชบิทส์ซึ่งมีนัยยะเป็นสิ่งเล็กๆ เฟรย่าหลงรักผู้ที่สร้างตนขึ้นมา แต่รู้ว่าไร้ความหมายเพราะอิจิโร่มีฮิบิย่ามีคนที่รักที่สุดอยู่แล้วคือภรรยาของเขาซึ่งถือว่าเป็นแม่ของเฟรย่าและเอลด้า ถ้าเธอรักพ่อได้ก็จะต้องเสียแม่ไป เฟรย่าตรอมใจจนหมดสภาพในที่สุด ก่อนหมดความรับรู้ เอลด้าโหลดความทรงจำของเฟรย่าเข้ามาในตัวเธอ หลังจากสูญเสียเฟรย่าไป เอลด้าอยากหาคนของเธอคนเดียวให้พบ จึงขอให้ฮิบิย่าเอาเธอไปทิ้งให้คนอื่นมาเก็บไป

ผู้สร้างโชบิทส์อยากให้คอมพิวเตอร์มีความรักที่มีความสุข เขาเคยพูดว่า “คอมพิวเตอร์ก็มีสิทธิมีความสุขได้เหมือนกัน เป็นเรื่องที่เขายอมไม่ได้หากสิ่งที่พยายามรักคนมากไม่สามารถมีความสุขได้” ความปรารถนาของผู้สร้างในฐานะพ่อแม่คือ อยากให้ใครสักคนมารักลูกของตนจริง หากชีมีความสุขไม่ได้ คอมพิวเตอร์ในโลกก็ควรถูกทำลายให้หมด

อิจิโร่อยากให้ความสุขแก่ลูกๆ ของตน (คอมพิวเตอร์รูปคนทั้งหมด) โดยการเอาลูกๆ ของเขาเป็นเดิมพัน หากมีใครสักคนรักในตัวตนของชี จนยอมรับจะเป็นคนคนนั้นของชีคนเดียว เขาก็ต้องยอมที่จะไม่มีเซ็กซ์กับชี ซิ่งหากฮิเดกิตัดสินใจรักชี ยอมเป็นคนพิเศษของชีโดยยอมรับสิ่งที่ชีทำไม่ได้ (เซ็กซ์) เพราะหากเป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน ชีก็จะไม่ใช่ชีอีกต่อไป ความสามารถในการทำลายคอมพิวเตอร์รูปคนทุกเครื่องก็จะหมดไป เรื่องทุกเรื่องก็จะคลี่คลาย นี่คือเดิมพันของอิจิโร่ หากคนคนนั้นของชีไม่ยอมรับชี ระบบคอมพิวเตอร์รูปคนทั้งหมดต้องล่มสลาย แต่หากคนพิเศษของชีรักชีแต่ไม่แยแสสนใจตัวตนของชี ระบบคอมพิวเตอร์รูปคนทั้งหมดจะต้องล่มสลาย โชคดีที่ฮิเดกิรักชีในความเป็นชี เรื่องจึงคลี่คลายจนจบอย่างมีความสุข

นอกจากความรักของตัวละครหลักแล้ว เรื่องราวของตัวละครเสริมอื่นๆ ก็ถูกเขียนไว้ในประเด็นที่น่าสนใจ ทั้งเรื่องของยูมิ รุ่นน้องของฮิเดกิที่หลงรักเจ้าของร้านเค้กที่เคยแต่งงานกับคอมพิวเตอร์ชื่อเดียวกับเธอ มิโนรุ เด็กมัธยมต้นที่เป็นอัจฉริยะทางคอมพิวเตอร์กับคอมพิวเตอร์จำลองแบบของผู้สาวที่เสียชีวิตไป เรื่องของเพื่อนที่เรียนพิเศษด้วยกันผู้มีความรักกับอาจารย์สาวที่สามีของเธอหลงรักคอมพิวเตอร์จนหัวปักหัวปำทำให้ชีวิตรักต้องแหลกสลาย และคู่สุดท้ายความรักของคอมพิวเตอร์รูปคนสองเครื่องที่เป็นฐานข้อมูลของรัฐบาล

ใน “Chobits” พยายามจะทำให้เราเปิดใจกับ “สิ่งอื่นที่ไม่ใช่มนุษย์” และ “เปิดใจกับความรักที่แตกต่าง” แต่โชบิทส์ไม่ได้คาดคั้นตัดสินผิดถูก ทำให้เทคโนโลยีเป็นสิ่งใกล้ชิดกับมนุษย์มากขึ้น ยั่วล้อกับจิตใจของคนที่กลัวสิ่งที่ไม่ใช่ตัวเอง เปิดโอกาสให้คนสร้างความหมายกับสิ่งอื่นๆ ที่ไม่ใช่คนให้มีความรู้สึกนึกคิด พยายามจะทำให้ “สิ่งอื่น” เริ่มเป็นพวกเดียวกับมนุษย์มากขึ้นภายใต้ฐานคิดว่า สิ่งที่สำคัญที่สุดคือ ความรัก สิ่งที่มีความรักมีความรู้สึกนึกคิดจึงเป็นสิ่งมีชีวิตที่สมบูรณ์สมควรได้รับความรัก
ประมานนี้แระ < Copyมา เราชอบเรื่องนี้มากๆ >

mantou
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 10953
พลังน้ำใจ : 6

Post by tertium21f on Thu Feb 24, 2011 11:54 pm

ขอบคุณมากครับอยากดูมานานแล้วเรื่องนี้หาดูไม่ได้ซักที

tertium21f
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 10577

Post by Edgar on Mon Mar 07, 2011 8:52 pm

ขอบคุณมากนะครับ อยากดูมานานแล้ว>

Edgar
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 10548

Post by kakmenpp on Tue Mar 08, 2011 1:50 am

น่าดูจังครับ

kakmenpp
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 10520

Post by nong-jk on Thu Mar 10, 2011 11:55 am

ขอบคุณค่ะ

nong-jk
Member
Member

Post by nong-jk on Thu Mar 10, 2011 12:06 pm

โหลดยังไงค่ะ....รบกวนด้วย
ขอบคุณค่ะ

nong-jk
Member
Member

Post by Kaito on Thu Mar 10, 2011 1:04 pm

nong-jk wrote:โหลดยังไงค่ะ....รบกวนด้วย
ขอบคุณค่ะ

ก็โพสแล้วก็จะเห็นลิงค์ให้ดาวน์โหลดไงครับ

_ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _

I Love Anime

--------------------------------------------------------------

ใครไม่ทำตามกฏ มันจะต้องโดนแบบนี้ Shocked Shocked

Kaito
Admin Kaito
Admin Kaito

ค่าประสบการณ์ (Point) : 15532
พลังน้ำใจ : 371

View user profile http://kaito.forumth.com

Post by nong-jk on Fri Mar 11, 2011 3:24 pm

Admin wrote:
nong-jk wrote:โหลดยังไงค่ะ....รบกวนด้วย
ขอบคุณค่ะ

ก็โพสแล้วก็จะเห็นลิงค์ให้ดาวน์โหลดไงครับ

เห็นลิงค์แล้วค่ะ แต่พอเข้าไปแล้วไม่มีที่กดให้โหลดนะค่ะ... Crying or Very sad

คนอื่นเป็นหรือเปล่าค่ะ Exclamation

อยากได้ เรื่องนี้มากเลยค่ะ Sad

nong-jk
Member
Member

Post by nong-jk on Fri Mar 11, 2011 3:28 pm

nong-jk wrote:
ขอบคุณค่ะ

เห็นลิงค์แล้วค่ะ แต่พอเข้าไปแล้วไม่มีที่กดให้โหลดนะค่ะ... Crying or Very sad

คนอื่นเป็นหรือเปล่าค่ะ Exclamation

อยากได้ เรื่องนี้มากเลยค่ะ Sad

ได้แล้วค่ะ ขอบคุณนะค่ะ

nong-jk
Member
Member

Post by Kaito on Fri Mar 11, 2011 8:50 pm

ขอบคุณค่ะ

ได้แล้วค่ะ ขอบคุณนะค่ะ

ครับบ ^^

_ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _

I Love Anime

--------------------------------------------------------------

ใครไม่ทำตามกฏ มันจะต้องโดนแบบนี้ Shocked Shocked

Kaito
Admin Kaito
Admin Kaito

ค่าประสบการณ์ (Point) : 15532
พลังน้ำใจ : 371

View user profile http://kaito.forumth.com

Post by tom_pk on Tue Mar 15, 2011 2:14 am

ดีใจจังเลยคับ หามานานแล้ว

tom_pk
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 10490

Post by SoLa on Wed Mar 16, 2011 1:44 pm

ขอชมหน่อยนะครับ น่าสนุก ขอบคุณครับ

SoLa
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 10585

Post by SoLa on Thu Mar 17, 2011 2:37 pm

ตอนที่ 23 เข้าไม่ได้แล้วครับ ช่วยดูด้วยนะครับ

SoLa
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 10585

Post by bhoot on Thu Mar 17, 2011 7:34 pm

SoLa wrote:ตอนที่ 23 เข้าไม่ได้แล้วครับ ช่วยดูด้วยนะครับ

เอ ก็เข้าได้นี่ครับ โหลดได้ด้วย

bhoot
Admin Bhoot
Admin Bhoot

ค่าประสบการณ์ (Point) : 12647
พลังน้ำใจ : 145

Post by maniseyo on Sun Mar 20, 2011 4:41 pm

ขอบคุณมากค่า ตามหาเรื่องนี้มากนาน ดีใจที่เจอ เย้ๆ

maniseyo
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 10468

Post by march38 on Mon Mar 21, 2011 3:44 pm

ขอบคุฯมากครับเรื่องนี้ผมหามานาน

march38
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 10465

Post by golfmhpg2538 on Tue Mar 22, 2011 9:10 pm

ดีๆๆๆๆๆๆ

golfmhpg2538
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 10506

Post by NanJi on Wed Mar 23, 2011 12:31 am

ตามหาแบบซับไทยมานาน ในที่สุดก็พบ
ขอบคุณมาค่ะ ^^

NanJi
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 11163
พลังน้ำใจ : 75

Post by teerath_pai on Fri Mar 25, 2011 6:54 pm

หามานานมากเลย ขอบคุณ

teerath_pai
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 10435

Post by solomon098 on Sat Mar 26, 2011 12:59 am

โหเป็นแบบซัพเลยวุ้ย

solomon098
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 10608

Post by Araki-Bu on Sat Apr 02, 2011 6:15 am

ขอบคุณมากครับ
เคยมีเก็บไว้ แต่บังเอิญด้วความโง่ส่วนบุคคล (ห้ามลอกเรียนแบบ) ผมดันลบไปซะงั้น Suspect
ขอเก็บเข้าคลังหน่อยละกันครับ ^ ^ Wink

Araki-Bu
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 10519

Post by Narutocup on Sun Apr 03, 2011 6:39 pm

ขอบคุณค่ะ

Narutocup
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 10422

Post by jammjirapa on Mon Apr 04, 2011 9:34 am

ndesign wrote:ขอบคุณมากเลยค่ะ กำลังหาอยู่พอดี

jammjirapa
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 10380

Post by aicool on Mon Apr 04, 2011 5:04 pm

-w-โอ้ววว ขอบคุณมากจ้า

aicool
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 10390

Post by firstfirst on Tue Apr 05, 2011 6:01 pm

เรื่องนี้เคยอ่านแบบการ์ตูน แต่จำไม่ค่อยได้ละ ขอบคุณมากๆนะคะ

firstfirst
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 10405

Post by kitnaruto on Tue Apr 05, 2011 6:22 pm

ขอบคุณคับ

kitnaruto
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 10380

Post by Youzen on Thu Apr 07, 2011 12:56 am

ชอบโมโตสุวา ก็เลยไม่ชอบชี อิจฉาอ่า ฮะๆๆ

Youzen
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 10673

Post by myzaja07 on Fri Apr 08, 2011 10:00 am

ขอบคุณคับ พอดีแผ่นที่ใส่ไว้มันเสีย

myzaja07
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 10391

Page 1 of 8 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  Next

View previous topic View next topic Back to top