KaitoAnimaG Studio
ยินดีต้อนรับสู่เว็บบอร์ด KaitoAnimaG นะครับ หากท่านยังไม่ได้เป็นสมาชิก
ก็สมัครเลยนะครับเพราะถ้าไม่สมัครสมาชิกก็ไม่สามารภโพสได้นะครับ ส่วนใครที่เป็นอยุ่แล้วก็ ล็อคอินได้เลยคร้าบ สมาชิกกรูณาอ่านกฏด้วยนะครับ จะได้ไม่โดนแบน

Join the forum, it's quick and easy

ยินดีต้อนรับสู่เว็บบอร์ด KaitoAnimaG นะครับ หากท่านยังไม่ได้เป็นสมาชิก
ก็สมัครเลยนะครับเพราะถ้าไม่สมัครสมาชิกก็ไม่สามารภโพสได้นะครับ ส่วนใครที่เป็นอยุ่แล้วก็ ล็อคอินได้เลยคร้าบ สมาชิกกรูณาอ่านกฏด้วยนะครับ จะได้ไม่โดนแบน
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

C³ Cube×Cursed×Curious [Sub-Thai]

bitong2t
delphii
kttan
varodyoyo
nosoulze
Asu Kooh
nattchou
zatan6
Albatrion
valkyrie2010
Xzidit
noobkung
lelouch0079
starevolution
kannipan
dossaa
ballball02
slidewinde
juneir554
pee10552874
hardes123
fabregass
chaitat29
basket_zz
Erio
ass142
opor000
hhkzaa14725q
whitewing
parnuwatk3
golfkotaro
DarkandBright
bhoot
37 posters

Page 1 of 2 1, 2  Next

Go down

C³ Cube×Cursed×Curious [Sub-Thai] Empty C³ Cube×Cursed×Curious [Sub-Thai]

Post by bhoot Thu Oct 06, 2011 3:09 pm

C³ Cube×Cursed×Curious [Sub-Thai] XCYL9

Review :: เป็นเรื่องราวของเด็กหนุ่มที่ชื่อว่าฮารุอากิ ยาจิ เด็กหนุ่มแสนธรรมดาผู้ซึ่งมีพลังพิเศษ "ต่อต้านคำสาปทุกชนิด" ทำให้เขามีหน้าที่คอยถอนคำสาปจากสิ่งของต่างๆ ที่พ่อเขามักจะส่งมาให้เป็นประจำ
วันหนึ่งได้รับลูกบาศก์สุดหนักสีดำมาจากพ่อที่อยู่ต่างประเทศ เมื่อเขาพยายามจะเปิดมันออก ก็ถูกมันโขกหัวอย่างแรงทำ ให้เขารู้ว่านี่คือวัตถุต้องคำสาปชิ้นใหม่ที่พ่อเขาส่งมาให้แก้คำสาปให้เหมือนเคย เมื่อยังเปิดไม่ได้เขาก็เลยคิดไว้ว่าค่อยหาทางแก้คำสาปวันพรุ่งนี้ละกันแล้วเข้านอนไป และในคืนนั้นเองฮารุอากิก็ตื่นขึ้นมาเพราะได้ยินเสียงประหลาดในครัว เมื่อเขาเข้าไปดูก็พบกับ "หัวขโมยข้าวเกรียบสาวในร่างเปลือยเปล่า" ซึ่งเธอบอกว่าตนเองนั่นคือลูกบาศก์ต้องคำสาปที่เขาพยายามจะเปิดนั่นแหละ พร้อมกับแนะนำว่าตนเองชื่อ เฟียร์ (Fear) ลูกบาศก์ต้องคำสาปที่จะสาปให้ผู้ที่พยายามจะเปิดทุกคนต้องตาย ยกเว้นพระเอกที่นอกจากจะไม่มีผลอะไรแล้ว ยังทำให้ เฟียร์ กลายร่างเป็นสาวน้อยแทนซะอีก ...

');}//]]>