KaitoAnimaG Studio
ยินดีต้อนรับสู่เว็บบอร์ด KaitoAnimaG นะครับ หากท่านยังไม่ได้เป็นสมาชิก
ก็สมัครเลยนะครับเพราะถ้าไม่สมัครสมาชิกก็ไม่สามารภโพสได้นะครับ ส่วนใครที่เป็นอยุ่แล้วก็ ล็อคอินได้เลยคร้าบ สมาชิกกรูณาอ่านกฏด้วยนะครับ จะได้ไม่โดนแบน

Join the forum, it's quick and easy

ยินดีต้อนรับสู่เว็บบอร์ด KaitoAnimaG นะครับ หากท่านยังไม่ได้เป็นสมาชิก
ก็สมัครเลยนะครับเพราะถ้าไม่สมัครสมาชิกก็ไม่สามารภโพสได้นะครับ ส่วนใครที่เป็นอยุ่แล้วก็ ล็อคอินได้เลยคร้าบ สมาชิกกรูณาอ่านกฏด้วยนะครับ จะได้ไม่โดนแบน
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Steins Gate 01 - 24 (End)

blacktriangle
wanthai001
nufang
zakuma
hbdrogba
spiritofarm
ap08960695
ohmhast
GuitarZ
kjtoon
poopy1234
ongsiripong
nainokung
dreamdream
vk77777vk
papa2999
dragoros01
sriduang11
teng
earthemo200
AnimeOverZone
Blizard
pingpong7162
kinikuman555
naoya14671
natnonza007
nadin043
sinezaaa
Nisoku
ice369147258
kaichousama
wadasd555
pomboor
guview191
cshinpop
marumarsan
seus
hamtaro1
devilfox054
Primyducky
boomit001
menleela
for_reg
eccavention
bangkhen1022
Aion_
pacharapaul
onodera
wat1224
yokzaa1
nonokza5555
Chiyou
kballza919
pultawat
q123q456
moss478
asppxq122
aaa.111
zestda
choicewinker
kumpol
oatcap
naruto88556
zeroorder
edwardpsy
kapookaa
pookung
kaze-juon
davilhack1
samusizaza
poploso
kod999id
taie
platonic77
bluehawk
tanghomtt
mamipang
mozzcp
seedganew
dai12335
Tomkung
kugypom
qazwsx
Albatrion
Kaito
89 posters

Page 1 of 3 1, 2, 3  Next

Go down

Steins Gate 01 - 24 (End)  Empty Steins Gate 01 - 24 (End)

Post by Kaito Mon Oct 03, 2011 1:20 pm

Steins Gate 01 - 24 (End)  V9dsg

Review :: "ทฤษฎีประการที่ 12 ในการลบหลู่พระผู้เป็นเจ้า"
"――นั่นก็คือ พวกเราที่ไปได้มันมาไว้โดยบังเอิญ"
โอคาเบะ รินทาโร่... หรือเป็นที่รู้จักในนาม "โอคาริน" ผู้ซึ่งแม้แต่ตอนนี้ก็ยังไม่หลุดจากสภาพนักศึกษา
เรียนไม่จบเสียที เนื่องจากอาการต่อต้านสังคมของเขา ทำให้เขามีสมญานามว่า "แม็ดไซเอนทิสต์ผู้บ้าคลั่ง"
เขาเป็นหนึ่งในเซอเคิลนักประดิษฐ์ซึ่งตั้งอยู่ในอาคิฮะบาระและมีสมาชิกอยู่เพียง 3 คนเท่านั้น โดยมีชื่อ
เรียกกลุ่มว่า "สถาบันวิจัยสิ่งประดิษฐ์แห่งอนาคต" และเป็นกลุ่มที่มักจะคอยประดิษฐ์ของที่ไร้สาระไปวันๆ
จนกระทั่งวันหนึ่งที่พวกเขาได้ประดิษฐ์สิ่งประดิษฐ์แห่งอนาคตหมายเลข 8 "โทรศัพท์เตาหุง"
และแล้วฟังค์ชั่นของมันที่ซ่อนเอาไว้อยู่ซึ่งพวกเขาไม่ได้คาดไว้ก็ได้ทำงาน นั่นก็คือมันสามารถ
ส่งอีเมล์ที่มาจากอดีตมาให้ได้ จะกล่าวก็ได้ว่าเจ้าสิ่งนี้ได้กลายเป็น "ไทม์แมชชีน" ไปแล้วดีๆนี่เอง
โอคารินและเพื่อนจึงได้ทำการตรวจสอบข้อมูลต่างๆที่เกี่ยวข้องกับไทม์แมชชีนทันที จนได้พบเรื่อง
เครื่องจักรวิจัยที่เรียกว่า "SERN" ซึ่งเป็นข้อมูลที่ได้รับถึงการสร้างไทม์แมชชีนและมีการเกี่ยวเนื่องกับ
การทดลองการสร้างมินิปลั๊กโฮลอีก จนกระทั่งมาถึงวันนั้นที่โอคารินได้พานพบกับ "มาคิเสะ คิริสุ"
สาวน้อยอัจฉริยะผู้มีอายุเพียง 18 ปี ซึ่งได้เคยลงนิตยสารวิทยาศาสตร์ของอเมริกามาแล้ว
แต่กระนั้น โอคารินกลับต้องกลายมาเป็นพยานของคดีฆาตกรรมซึ่งมาคิเสะ คิริสุได้ถูกสังหารบนดาดฟ้า
ของโฮโนเดนวิลเมื่อหลายชั่วโมงก่อนเสียเอง
เรื่องมันเป็นยังไงมายังไงกันแน่ มาคิเสะ คิริสุจะยังมีชีวิตอยู่หรือเปล่า......
SERN , จอห์น ไทเทอร์ , PC จำลองอดีต "IBN5100" , ไทม์แมชชีน , ทฤษฎีทั้ง 11 จากผลกระทบ
บัตเตอร์ฟลาย...... เมื่อมีสาเหตุหลักจำนวนมากเกี่ยวโยงกันโดยบังเอิญ เหล่าสมาชิกของเซอเคิล
ซึ่งตั้งมั่นอยู่ที่อาคิฮะบาระนั้นก็ได้ถูกรับมอบหมาย "ตัวเลือกสู่อนาคต" ของโลกใบนี้ไปเสียแล้ว

');}//]]>